
Jengo la Utumishi, 8 Barabara ya Kivukoni, S. L. P 4779, Dar es Salaam, TANZANIA, Simu: +255 738 259 611/481, 

Barua Pepe: km@basata.go.tz / info@basata.go.tz, Tovuti: www.basata.go.tz 

 

            

    

                       
FOMU YA UHAKIKI WA NYIMBO 

Taarifa za wimbo 
1. Jina la msanii/kikundi: Rostam (Roma ft Stamina)  
2. Jina la wimbo: Abdul 
3. Jina la Mtozi: Kitunzo 
4. Tarehe ya Kutoka: 26-08-2025 

 
Daraja la wimbo 

WW(U) WM13(U13) WM16(U16) WZ18 (A)     MM (SS)      KK (R)      X 

                  ✓  

 
Moani ya Mhakiki 

Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) limefanya uhakiki wa wimbo “Abdul” wa Rostam (Roma 
Mkatoliki ft. Stamina) uliotolewa tarehe 26 Agosti 2025. Uhakiki umebaini ukiukwaji wa Kanuni za 
Maadili kwa kutumia lugha ya kudhalilisha na maneno ya uchochezi dhidi ya viongozi wa nchi, 
kinyume na Kanuni ya BASATA kifungu cha 25(6). Baadhi ya Maneno yenye uchochezi, kebehi 
na udhalilishaji kwa viongozi wa nchi yaliyotumika ni Pamoja na : “unalinda komwe unaacha tako”, 
“Hii ni nchi siyo familia, hii Jamhuri babu”, “Siyo falme za Kiarabu”, “Ikulu mnaifanya ka Gheto”, “ila 
Mama utaniwia radhi halikutoshi hilo vazi” na “Warithi nini na bandari Umempa Mwarabu”.  
 
Kwa kuzingatia matokeo ya uhakiki, wimbo huu umepewa Daraja KK sawa na R, hivyo umepigwa 
marufuku kuchezwa, kusambazwa au kutumika katika jukwaa lolote hadi mashairi husika 
yatakapofanyiwa marekebisho. 
 
BASATA inawakumbusha wasanii wote kuzingatia maadili, heshima na maslahi ya Taifa 
wanapoandaa kazi zao za sanaa. 
 

 
 
ANGALIZO: 

Vyombo vya Habari vinaaswa kutokucheza  wimbo huu wala kuwa na matumizi yoyote na wimbo. 

 
TAREHE26/08/2025                                                                      
 
 
  
 
KAIMU MKURUGENZI MSAIDIZI, MUZIKI.  

    

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 

BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA) 

 

MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA 
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